Online 12 คน | Member 0 คน
กฏกติกา่ในการใช้งานบอร์ด
1. ห้ามเล่นการพนัน
2. ห้ามโพสรูปภาพลากมก อนาจาร และภาพบุคคลอื่นที่ก่อให้เกิดความเสียหายและภาพลิขสิทธิ์
3. ห้ามทำการโพสหรือตั้งกระทู้ในลักษณะหมิ่นพระบรมเดชานุภาพและหมิ่นชาติ ศาสนา
4. ถ้อยคำและข้อความต่าง ๆ รวมทั้งรูปภาพที่เกิดขึ้นในเว็บบอร์ดแห่งนี้ เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนบุคคล ทางเว็บไซด์จะไม่ขอรับผิดชอบใด ๆ ทั้งสิ้น หากเกิดความเสียหาย และทางทีมงานยินดีให้ความร่วมมือในการส่งข้อมูลเพื่อดำเนินคดีแก่หน่วยงาน ของรัฐ
หน้าหลักบอร์ด » นานาทัศนะ
ทีเด็ดฟุตบอลประจำวันที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๕๗ โดยนายเท๊ดดี้ ณ ทีเด็ด
ทีมโปรด
จำนวน 396 กระทู้

จัดไปกับคืนวันศุกร์ครับในโหมดบอลลีกและบอลถ้วย พิจารณาดีๆ !!!

บุนเดสลีกา เยอรมัน
มึนเช่นกลัดบัค (3) vs บาเยิร์น มิวนิค (1) เวลา 02:30 น.
ราคาต่อรอง : บาเยิร์น มิวนิค ต่อ 1.5 -5
ฟอร์มการเล่น 5 นัดหลังสุด (ทีมเหย้า - ทีมเยือน) : WWWDD - LWWWW
ทรรศนะ : ทำเป็นเล่นไปครับเกมนี้สำหรับ บาเยิร์น มิวนิค เพราะการบุกมาเจอกับ มึนเช่นกลัดบัค ที่ โบรุสเซีย พาร์ค ไม่ง่าย เจ้าถิ่นยังไม่แพ้ใครเลยนะครับในเกมลีกฤดูกาลนี้ที่เตะต่อหน้าแฟนบอลพวกเขา โดย 9 นัดที่ผ่านมาชนะไปถึง 8 นัด แม้ว่า บาเยิร์นฯ ฟอร์มดีและเป็นแข็งแกร่งกว่าเยอะในภาพรวม แต่ทว่าเนื้อตัวเจ้าถิ่นก็ไม่ได้น้อยหน้า เกมอุ่นเครื่องก่อนเปิดเบรกหนีหนาวพวกเขาก็ไม่แพ้ใคร เกมนี้พร้อมจัดหนักทีเด็ดในแดนกลางและแดนหน้าลงต่อกรกับทีมเยือน ทั้ง ราฟาเอล, มักซ์ ครูเซ่, ฮวน อรานโก้, แพทริค เฮรร์มันน์ และ กรานิต ซาก้า เน้นรับให้เหนียวแน่นแล้วโต้ให้หนักคาดว่าทีมเยือนมีหนืดครับ เรตเปิดมาที่ บาเยิร์นฯ บุกมาต่อยิง 2 เม็ดทำกำไรแพงจัด แนะนำสวนรอง มึนเช่นกลัดบัค ดีกว่าครับมีลุ้นแพ้ไม่ขาดหรือได้หน้าเสมอรับเต็มเน้นๆ เลย
ทีเด็ด : มึนเช่นกลัดบัคจัดโลด

ลา ลีกา สเปน
เซลต้า บีโก้ (16) vs เรอัล เบติส (20) เวลา 03:00 น.
ราคาต่อรอง : เซลต้า บีโก้ ต่อ 0.5 -5
ฟอร์มการเล่น 5 นัดหลังสุด (ทีมเหย้า - ทีมเยือน) : LWLDL - LLLWD
ทรรศนะ : ได้เสียครับนัดนี้เพราะต่างฝ่ายต่างต้องการคะแนนเพื่อดีดออกจากโซนสีแดง โดยเฉพาะ เรอัล เบติส ที่ต้องดีดออกจากบ๊วยให้ได้ภายในเร็วๆ นี้ แม้ว่า เซลต้า บีโก้ เป็นทีมที่เตะในบ้านได้ดีและเกมที่แล้วที่เตะต่อหน้าแฟนบอลก็เบียดชนะ บาเลนเซีย มาได้ แต่เชื่อว่า เรอัล เบติส ที่ไม่ได้ติดประมาทและพร้อมมารับแล้วโต้ตามสูตรคาดว่าจะมีลุ้นแชร์แต้มเหมือนกัน ซึ่งสถิติที่ฟัดกันมา 7 นัดหลังสุดในเกมลีกไม่ว่าจะเป็น ลา ลีกา หรือ เซกุนด้า ปรากฎว่าทีมเยือนแพ้ เซลต้าฯ ไปแค่นัดเดียวเท่านั้น ที่เหลือแบ่งเป็นชนะ 2 นัดและเสมออีก 4 นัด เชื่อว่า เรอัล เบติส ที่เกรดบอลไม่ได้เป็นรองและสู้ยิบตามีลุ้นควักเอา 1 คะแนนอันล้ำค่าออกมาได้ครับ 
ทีเด็ด : เรอัล เบติสคิดถูกแล้ว

ลีก เอิง ฝรั่งเศส
ลีลล์ (3) vs แรนส์ (15) เวลา 02:30 น.
ราคาต่อรอง : ลีลล์ ต่อ 0.5/1
ฟอร์มการเล่น 5 นัดหลังสุด (ทีมเหย้า - ทีมเยือน) : WLLWD - WDDDL
ทรรศนะ : ลีลล์ เปิด เมโทรโปล เจอกับ แรนส์ 3 นัดหลังสุดชนะรวดครับ เกมนี้เจ้าถิ่นกำลังต้องการคะแนนอย่างแรงหลังจากนัดก่อนๆ ทำแต้มหกไปเยอะคาดว่าไม่ปล่อยแน่ ทีมเยือนอาจเนื้อตัวดีในระยะหลัง โดย 4 เกมหลังสุดทุกรายการไร้พ่าย แต่เทียบศักยภาพกันแล้ว แรนส์ อ่อนเชิงกว่าเยอะ แถมเกมเยือนในลีกก็ไม่เอาอ่าวเลยเพราะแพ้รวดมา 4 นัดติดต่อกันแล้ว ดูทรงแบบนี้เชียร์ยากครับ เจ้าถิ่นแข็งแกร่งทั่วแผ่น แม้นัดนี้จะไม่มี ฟลอร็องต์ บัลมงต์ ที่ติดโทษแบน แต่คนอื่นๆ อย่าง อิดริสซ่า กานา xxxอาย, มาร์กแว็ง มาร์กแต็ง, ซาโลมง กาลู, รอนนี่ โรเดอแล็ง และ โรแล็ง รูซ์ พวกนี้เหนือชั้นครับ บดไปเรื่อยๆ ท่ามกลางเสียงเชียร์มีลุ้นเบียดชนะได้เน้นๆ เกมนี้ต่อ ลีลล์ ไปครับ ยังไงก็มีกำไรมีอนาคต
ทีเด็ด : ลีลล์สักเม็ด

เอฟเอ คัพ อังกฤษ รอบ 4
อาร์เซน่อล (พรีเมียร์ลีก) vs โคเวนทรี (ลีกวัน) เวลา 02:45 น.
ราคาต่อรอง : อาร์เซน่อล ต่อ 2.5 -5 
ฟอร์มการเล่น 5 นัดหลังสุด (ทีมเหย้า - ทีมเยือน) : WWWWW - DDWWD
ทรรศนะ : โคเวนทรี เนื้อตัวดีทีเดียวครับ โดยพวกเขาไม่แพ้ใครมา 6 นัดติดต่อกันแล้วในทุกรายการ อย่างไรก็ตาม บุกมาเจอกับ อาร์เซน่อล ที่ เอมิเรตส์ สเตเดี้ยม มองไม่ออกจริงๆ ว่าจะต้านแรงเสียดทานได้อย่างไร แม้ทีมของ อาร์แซน เวนเกอร์ จะปรับทัพให้ชุดสองลงสนามเนื่องจากตัวหลักเจ็บหลายคน แต่ชุดสำรองผสมตัวจริงซึ่งนำโดย อเล็กซ์ อ็อกซ์เลด แชมเบอร์เลน,  ซานติ กาซอร์ล่า, ลูคัส โพดอลสกี้ และ พาร์ค ชู-ยอง หรือ นิคลาส เบนท์เนอร์ พวกนี้ก็รอบจัดพอตัว ยิ่งต้องการโชว์ฝีเท้าเพื่อแย่งตำแหน่งตัวจริงด้วยแล้วรับรองไม่ปล่อยให้ทีมเยือนเล่นกันง่ายๆ แม้ว่า โคเวนทรี จะเป็นทีมเทพจาก ลีก วัน แต่นัดนี้ทุกอย่างเป็นรอง หากโดนเม็ดแรกก่อนมีเป๋เลยครับ คาดว่าเจ้าถิ่นจะใช้ศักยภาพที่เหนือกว่าขึงพืดจัดหนักเน้นๆ แม้เรตจะแพงแต่น่าจะมีให้ได้เฮ
ทีเด็ด : กัดฟันต่ออาร์เซน่อล

น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ (แชมเxxxยนชิพ) vs เปรสตัน (ลีกวัน) เวลา 03:00 น.
ราคาต่อรอง : ฟอเรสต์ ต่อ 0.5/1 -10 
ฟอร์มการเล่น 5 นัดหลังสุด (ทีมเหย้า - ทีมเยือน) : WDWDW - DWLDW
ทรรศนะ : เกรดบอลไม่ได้แตกต่างกันมากนัก แต่ว่า เปรสตัน กำลังดร็อปในระยะนี้ เจอกับ น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ ที่ฟอร์มกำลังร้อนแรงคาดว่าทีมเยือนต้องรับอย่างเดียว ที่สำคัญเกมนี้ทีมเยือนของ ไซม่อน เกรย์สัน จะไม่มี เควิน เดวิส กองหน้าตัวเก๋าที่ติดโทษแบนจากใบแดงนัดก่อนที่เจอกับ โคเวนทรี ทำให้แนวรุกจะถูกทอนประสิทธิภาพไปเยอะ ซึ่งขาดคีย์แมนไปแบบนี้ทำให้แทคติคที่เคยวางไว้จะไม่ได้ผลครับ เจอกับทีมของ บิลลี่ เดวิส ที่แข็งแกร่งทั่วแผ่นแถมในบ้านชนะรวดมา 4 นัดแล้วคาดว่าทีมเยือนไม่รอด ทั้ง แอนดี้ รีด, ไซม่อน ค็อกซ์, เจมี่ พาเตอร์สัน และ เจมี่ แม็คกี้ พวกนี้จัดจ้านสุดๆ บดไปเรื่อยๆ ฟอเรสต์ น่าจะเอาชนะทีมเยือนไปได้เน้นๆ มีลุ้นเม็ดสองรับเต็มด้วยซ้ำครับผม
ทีเด็ด : ฟอเรสต์เด็ดมาก

กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี
ตราปานี่ (10) vs ปาโดว่า (20) เวลา 02:30 น.
ราคาต่อรอง : ตราปานี่ ต่อ 0.5 -5 
ฟอร์มการเล่น 5 นัดหลังสุด (ทีมเหย้า - ทีมเยือน) : DWWDD - LDLDW
ทรรศนะ : 5 นัดหลังสุดของ ตราปานี่ ฟอร์มดีไม่แพ้ใครเลยครับ นัดนี้เจอกับ ปาโดว่า ที่ฟอร์มกำลังรูดมหาราชแบบนี้ได้เสียเลย เจ้าถิ่นคงหวังดาหน้าลุยเต็มที่เพื่อเก็บ 3 คะแนนดีดไปรั้งช่วงบนของตาราง ด้าน ปาโดว่า หวังหน้าเสมอเพื่อเรียกความมั่นใจเต็มที่แต่ผลงานที่ผ่านมายังไม่แน่ไม่นอน แถมเกมเยือนต้องบอกว่าย่ำแย่เพราะว่า 10 นัดที่ไปเยือนคู่แข่งที่ผ่านมาแพ้กระจายไป 8 นัดเลยครับ ขณะที่ ตราปานี่ อาจไม่ได้เก่งกาจหรือแน่นอนแต่ว่าหากเตะในบ้านไม่ค่อยพลาด นัดนี้พร้อมวางตัวเด่นๆ ลงลุย โอกาสที่จะทุบทีมเยือนไปแบบไม่เลี้ยงมีเยอะครับ เรตนี้ต่อ ตราปานี่ ดีกว่า
ทีเด็ด : ตราปานี่ดีมาก

ที่เหลือแนะนำ : อาร์เคซี วาลไวก์ +0.5/1, เม็ตซ์ -0, แกลร์กมงต์ ฟุต +0/0.5 และ เอฟซี ไอนด์โฮเฟ่น -0.5/1
ตั้งกระทู้เมื่อ : 24 ม.ค. 2557,18:37   อ่าน : 1209 ครั้ง
แสดงความคิดเห็น เรื่อง : ทีเด็ดฟุตบอลประจำวันที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๕๗ โดยนายเท๊ดดี้ ณ ทีเด็ด
รูปภาพ เฉพาะไฟล์ .jpg หรือ .gif เท่านั้น ขนาดไฟล์ควรไม่เกิน 200 kb.
Emotion ใช้เมาส์ลากที่รูป Emotion ใส่ในช่องข้อความ
เฉพาะสมาชิกเท่านั้น ซึ่งท่านสามารถล็อกอินได้โดย คลิกที่นี่ หรือ สมัครสมาชิก
บ้านผลบอล|บอร์ดแฟนบอล|ทีเด็ดฟุตบอล|วิเคราะห์บอล|คลิป ฟุตบอล|ราคาบอล|ผลบอลสด|ผลบอล|ตารางคะแนน|ติดต่อโฆษณา

Copyright 2010
ZeanThai.ComAll rights reserved.Thailand Web Stat